

Nambari ya mtahiniwa _____

SMZ

BARAZA LA MITIHANI LA ZANZIBAR

MTIHANI WA KUIINGILIA KIDATO CHA KWANZA

127

DINI – DARASA LA SITA

MUDA: SAA 2:00

ALKHAMIS 28 /10/2021 MCHANA

MAELEKEZO KWA WATAHINIWA

- 1. Mtihani huu una sehemu A, B, C, D na E.**
- 2. Jibu maswali YOTE kutoka sehemu A, B na C. Na chagua maswali MATATU (3) kutoka sehemu D, swali la NANE (8) ni lazima. Pia chagua swali MOJA (1) kutoka sehemu E.**
- 3. Andika nambari yako ya mtihani katika kila ukurasa.**
- 4. Majibu yote yaandikwe katika nafasi zilizowekwa.**
- 5. Majibu yote yaandikwe kwa kalamu ya buluu au nyeusi.**
- 6. Simu za mkononi na vitu visivyoruhusiwa havitakiwi katika chumba cha mtihani.**

KWA MATUMIZI YA USAHIHISHAJI TU		
NAMBARI YA SWALI	ALAMA	SAINI
1		
2		
3		
4		
5		
6		
7		
8		
9		
10		
11		
12		
JUMLA		

Mtihani huu una kurasa 16 zenye maandishi

SEHEMU A: QUR-ANI NA TAFSIRI (Alama: 20)

Jibu maswali YOTE katika sehemu hii.

1. Chagua jibu sahihi na andika herufi yake katika sanduku lililopo chini.
 - i. Hukumu ya kusoma Qur-ani tukufu kwa tajwidi ni:
A: Faradhi aini. B: Faradhi kifaya.
C: Sunna muaqada. D: Sunna.
 - ii. Ni ipi sura yenye aya kidogo sana katika sura zifuatazo?
A: Suratul-Ikhlaas. B: Suratul-Kauthar.
C: Suratul-Naas. D: Suratul-Tiin.
 - iii. Neno " الدِّين " katika suratul-Faatihah lina maana ya:
A: Dini. B: Malipo. C: Siku. D: Wakati.
 - iv. Kisa cha Abraha na jeshi lake kimetajwa katika sura gani kati ya sura zifuatazo?
A: Al-fiyil. B: Al-kafiruun. C: Al-Mauun. D: Quraysh.
 - v. Kati ya sura zifuatazo ni ipi sura ya mwisho kuteremshwa?
A: Al-Bayyinah. B: Annasru. C: Al-Qiyaamah. D: Inshiraah.
 - vi. Katika Suratul-Quraish Allah (S.W) ameeleza safari za Maquraish wa Makka wakati wa Kaskazi na wakati wa Kusi. Je safari hizo zilikuwa ni za:
A: Biashara. B: Kujenga. C: Kulingania. D: Kupigana.

vii. Allah (S.W) ametuhimiza sana kuwafanyia wema mayatima. Neno "yatima" lina maana ya mtoto aliefiliwa na

A: Baba.

B: Baba na mama.

C: Babu mzaa baba.

D: Mama.

viii. Neno "حُنْفَاء" katika Suratul-Bayyinah lina maana ya mwenye

A: Kuabudia majini.

B: Kuabudia masanamu.

C: Kuepukana na shirki.

D: Kumshirikisha Allah (S.W).

ix. Muislamu anatakiwa asali na achinje kwa ajili ya Mola wake.

Maelezo haya yameelezwa katiaka suratul:

A: Bayyinah.

B: Kaafiruun.

C: Kauthar.

D: Tiin.

x. Allah (S.W) ameapia wakati wa Laasiri kwa sababu ni wakati wa:

A: Harakati za mwanadamu katika kufanya kheri na shari.

B: Kusali sala ya Laasiri pamoja na kuleta dhikri tofauti.

C: Kujishughulisha kwa sala ya laasiri na kuomba dua.

D: Kupumzika baada ya kazi zao za mchana.

JAWABU:

i.	ii.	iii.	iv.	v.	vi.	vii.	viii.	ix.	x.

Nambari ya mtahiniwa _____

2. a) Lete tafsiri ya aya zifuatazo:

_____ (أ) وَحُصِّلَ مَا فِي الصُّدُورِ

_____ (ب) وَأَمَّا مَنْ خَفَّتْ مَوَازِينُهُ

_____ (ج) لَتَرُونَ الْجَحِيمَ

b) Andika mafunzo mawili (2) tunayojifunza katika Suratul-Asri.

i. _____

ii. _____

c) Panga tafsiri ya aya zifuatazo kwa usahihi wake na kisha andika nambari tu.

i. Na wakaingia kati ya kundi.

ii. Wakashambulia wakati wa asubuhi.

ii. Wakarusha mavunbi wakati huo.

iv. Na wakitoa moto kwa kupiga kwato zao.

v. Naapa kwa farasi wanaokwenda mbio wakihema.

Nambari ya mtahiniwa _____

SEHEMU B: TAWHIDI (Alama: 20)

Jibu maswali YOTE katika sehemu hii.

3. Chagua jawabu kutoka orodha 'A' kwa kulinganisha kifungu cha maneno kutoka orodha 'B' na weka herufi yake kwenye sanduku liliopo chini yake.

ORODHA "A"	ORODHA "B"
i. Msingi mkuu wa imani ni	a. Al-haqu
ii. Kumfanya Mwenyezi Mungu kuwa anamshirika katika uungu wake	b. Madhara ya zinaa.
iii. Jina la Mwenyezi Mungu lenye maana ya mkweli	c. Ulevi.
iv. Kudhihirisha Uislamu na kuficha ukafiri	d. Taurat.
v. Anapogombana hushadidia ugomvi	e. Muweza.
vi. Al-qaadiru maana yake	f. Ikh-laas.
vii. Uasharati kwa jina jengine huitwa	g. Zinaa
viii. Kutengwa na kutoaminiwa na jamii	h. Alama za mnafiki.
ix. Hutumika fedha nyingi kuhudumia wagonjwa wanaopata maradhi kutokana na	i. Furkan.
x. Nabii Muhammad (S.A.W)	j. Shirki kubwa.
	k. Imani.
	l. Unafiki.

JAWABU:

i.	ii.	iii.	iv.	v.	vi.	vii.	viii.	ix.	x.

4. Andika herufi "**K**" kwa ibara iliyokuwa sahihi na herufi "**S**" kwa ibara isiyokuwa sahihi. Kisha andika herufi husika katika sanduku lililopo chini.
- a) Ulul-azmi ni mitume waliopata raha katika kutangaza Uislamu.
 - b) Baba wa mitume ni Nabii Ibrahim (A.S).
 - c) Idadi ya Mitume waliopewa vitabu ni ishirini na tano (25).

Nambari ya mtahiniwa _____

b) Andika mafunzo mawili (2) yanayotokana na hadithi hio.

i. _____

ii. _____

SEHEMU D: FIQHI NA MAADILI (Alama: 30)

Jibu maswali MATATU (3) katika sehemu hii, likiwemo swali la SABA (7).

7. Jaza nafasi zilizoachwa wazi kwa kuweka maneno yanayofaa.

i. Zinaa imekatazwa na _____.

ii. Unafiki ni miongoni mwa tabia zisizokubalika katika _____.

iii. Ulevi ni _____ wa _____ yote.

iv. Mtume (S.A.W) ametutaka tuwathamini _____

zetu hata kama ni _____.

v. Muislamu anatakiwa kula na _____ kwa mkono

wa _____.

vi. Katika tabia za Kiislamu ni kuheshimiana baina ya _____

na _____.

8. Juma ni mfugaji wa mbwa aliyekaribu na nyumba yako, kwa bahati mbaya alikuja uwanjani kwako na kuramba sahani yako iliyokua na mabaki ya chakula. Vipi utaisafisha sahani hiyo?
