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                            TANGAZO 

 

 

 

BARAZA LA MITIHANI LA ZANZIBAR 

MUONGOZO WA USAJILI NA UHAKIKI WA WATAHINIWA WA 

KIDATO CHA PILI, DARASA LA SABA NA NNE KATIKA MITIHANI YA 

TAIFA KWA MWAKA 2022. 

Baraza la Mitihani la Zanzibar linawatangazia kuwa usajili wa watahiniwa katika Mitihani 

ya Taifa wa  Darasa la Nne (4), Saba (7) na Kidato  cha Pili umeanza kuanzia tarehe 

18/04/2022 na kumalizika ifikapo tarehe 17/07/2022, hivyo walimu wakuu na wasajili 

wanatakiwa kuendelea kujaza taarifa za wanafunzi kwa usahihi na kiukamilifu kupitia 

Mfumo wa Usajili '' OZEMS" 

USAJILI WA WATAHINIWA 

Usajili mpya utafanyika kwa watahiniwa wa Darasa la Nne tu, kwa upande wa darasa la 

Saba na kidato cha Pili taarifa zao za awali tayari zimeshasajiliwa katika Mfumo wa 

“OZEMS”, hatua inayofuatia ni kupandihsa majina ya watahiniwa waliopo sasa katika 

skuli husika. 

MAMBO YA KUZINGATIA KATIKA USAJILI WA MITIHANI YA TAIFA 

Majina ya watahiniwa yaandikwe kikamilifu (majina matatu (3) na yatokane na cheti cha 

kuzaliwa ) 

Taarifa zinazohusiana na usajili wa watahiniwa zijazwe kikamilifu kama ilivyoelekezwa 

katika fomu ya usajili. 
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MASHARTI YA USAJILI WA WANAFUNZI WA DARASA LA SABA NA 

KIDATO CHA PILI 

Ili Mtahiniwa aweze kusajiliwa katika mfumo ni lazima awe na sifa zifuatazo:- 

 Kwa watahiniwa wa Darasa la Saba awe amefanya Mtihani wa Darasa la Nne na 

kufaulu. 

 Kwa watahiniwa wa kidato cha Pili awe amefanya Mtihani wa Darasa la Sita na 

kufaulu 

 Aidha wanafunzi waliofeli mtihani wa Taifa  watatakiwa kurudia mtihani mwaka 

2022 

 Mtahiniwa asajiliwe katika masomo yasiyopunguwa Nane (8) na yasiyozidi Kumi 

na Mbili (12) kwa Kidato cha Pili. 

 Kwa Wanafunzi waliosoma nje ya Zanzibar watatakiwa kuwasilisha Baraza la 

Mitihani la Zanzibar uthibitisho wa kukubaliwa kusoma katika Skuli za 

Zanzibar kutoka kwa Katibu Mkuu Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali 

ikiambatanishwa na matokeo ya mtihani ya mtahiniwa. 

 Utaratibu wa uchaguzi wa masomo ni lazima uendane na Mtaala. 

 Tarehe ya kuzaliwa pamoja na jinsi ya mtahiniwa viandikwe kwa usahihi. 

 

NB: WATAHINIWA AMBAO MAJINA YAO HAYALINGANI NA 

MADARASA YALIYOPITA 

Kwa Watahiniwa ambao Majina yao hayalingani baina ya cheti cha kuzaliwa na kwenye 

Mfumo, Msajili atahitajika kujaza taarifa za mtahiniwa huyo kwenye fomu maalumu na 

kuambatanisha Nakala ya cheti cha kuzaliwa cha mtahiniwa husika na kuiwasilisha kwa 

Afisa Elimu Wilaya, kwa muda usiozidi Tarehe 20-05-2022 
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WATAHINIWA WENYE MAHITAJI MAALUM 

Wanafunzi wenye Ulemavu wabainishwe aina za ulemavu katika mfumo kwa kuweka 

alama sahihi inayotumika ambazo ni Asiyeona (Blind-BR), Mwenye Uoni hafifu (Low 

Vision-LV), Mwenye matatizo ya kuskia (Hearing Impairment-HI), wenye mtindio wa 

ubongo (Intellectual Impairment-II) au Ulemavu mwengine wa viungo (Physical 

Impairment-PI).  

Watahiniwa ambao watakuwa wana mahitaji mengine (Other) watalazimika kuandika 

barua kuelezea aina ya ulemavu huo. 

UTARATIBU WA MALIPO 

Skuli za Binafsi   zinatakiwa kulipia ada ya usajili wa Mitihani ya Taifa kwa kutumia 

Control Number ambayo inatolewa na Ofisi ya Muhasibu wa  Baraza la Mitihani la 

Zanzibar. 
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 FOMU YA MAREKEBISHO YA MAJINA YA WATAHINIWA2022 

JINA LA SKULI……………………………     DARASA / KIDATO………………… 

 

SN JINA KAMILI LILILOTAHINIWA 
NAMBA YA 
MTIHANI 

MWAKA 
JINA SAHIHI (CHETI CHA 

KUZALIWA) 
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SN JINA KAMILI LILILOTAHINIWA 
NAMBA YA 
MTIHANI 

MWAKA 
JINA SAHIHI (CHETI CHA 

KUZALIWA) 

     

     

     

     

     

     

     

     

     

     

     

 

JINA LA MSAJILI…………………………… SAINI……………………….. TAREHE…………… 

TANBIHI: TAFADHALI AMBATANISHA KIVULI CHA CHETI CHA KUZALIWA CHA MTAHINIWA 

HUSIKA 
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